English to hausa meaning of

Kalmar nan “St. Yakubu Manzo” tana nufin wani takamaiman mutum a al’adar Kirista kuma za a iya raba shi kashi biyu: “St. James” da “Manzon Allah.” St. James: "St." gajarta ce ga “Wali,” wanda take da aka ba wa mutane da aka sansu da su don tsarkakkiyar tsarkinsu da ibadarsu ga Allah. "Yakubu" suna ne na sirri da aka samo daga sunan Ibrananci "Yaakov" ko kuma sunan Helenanci "Iakobos," ma'ana "mai maye" ko "wanda ke bi." Manzon : “Manzon” yana nufin mutumin da aka gane a matsayin ɗaya daga cikin almajiran Yesu Kristi goma sha biyu na asali, waɗanda aka zaɓa su zama mabiyansa na kurkusa da kuma yaɗa koyarwarsa bayan mutuwarsa da tashinsa daga matattu. Kalmar “manzo” ta fito ne daga kalmar Helenanci “apostolos,” wanda ke nufin “wanda aka aiko” ko kuma “manzo.”Saboda haka, “St. James the Manzo” musamman yana nufin wani mutum mai suna Yaƙub wanda aka san shi a matsayin tsarkaka kuma an ƙidaya shi cikin manzanni goma sha biyu na Yesu Kiristi. A al’adar Kirista, akwai manzanni biyu masu suna Yaƙub: Yakubu ɗan Zabadi, da Yakubu ɗan Alfeus. Ana amfani da kalmar sau da yawa don nufin Yakubu ɗan Zabedee, wanda kuma aka sani da Yakubu Babban don bambanta shi da Yakubu ɗan Alfawus, wanda ake magana da shi da Yaƙub ƙarami.