English to hausa meaning of

Ma'anar ƙamus na kalmar "dawo" ita ce:siffa:An dawo da ko karbo daga yanayi ko yanayin da ya gabata; mayar da shi zuwa yanayin mai amfani ko aiki. Misali: "Itakar da aka kwato" tana nufin itacen da aka kwato daga tsoffin gine-gine ko wasu wurare kuma aka sake yin amfani da su don yin amfani da sabon gini ko kayan daki. Misali: "Ƙasar da aka kwato" tana nufin ƙasar da aka share, cike, ko aka gyara ta domin ta dace da amfanin ɗan adam. Don maido ko maido da wani abu da ya ɓace, aka watsar, ko ɗauka. Misali: "Mai shi ne ya kwato kare da ya ɓace." don ceto ko sake yin fa'ida. Misali: "Mai zane ya kwato kayan da aka jefar don ƙirƙirar sassaka na musamman." Don tabbatar da ikon mallakar ko sarrafa wani abu da aka yi watsi da shi a baya, aka ware, ko aka yi amfani da shi. Misali: "Al'umma sun yi aiki don kwato al'adun su."