English to hausa meaning of

Kalmar "pseudopod" ta samo asali ne daga kalmomin Helenanci "pseudes," ma'anar ƙarya, da "pous," ma'ana ƙafa. A ilmin halitta, pseudopod yana nufin tsinkaya na ɗan lokaci ko tsawo na cytoplasm a cikin wasu sel, musamman na amoebas da sauran kwayoyin halitta unicellular. Ana amfani da Pseudopods don ayyuka daban-daban, kamar motsi, ɗaukar barbashi abinci, ko cinye ganima. Ana siffanta su da iyawarsu ta canza siffa da mikawa ko ja da baya kamar yadda ake bukata. Hakanan ana iya amfani da kalmar "pseudopod" ta hanyar misali don kwatanta wani abu da ya bayyana abu ɗaya ne amma a zahiri wani abu ne daban, yana wakiltar dabi'ar yaudara ko yaudara.