English to hausa meaning of

Polysemy kalma ce da ake amfani da ita a fannin ilimin harshe don yin nuni ga lamarin inda kalma ɗaya ko jimla ɗaya ke da ma'anoni ko ma'ana da yawa. Ya fito daga kalmomin Helenanci "poly" ma'ana "da yawa" da "semos" ma'ana "ma'ana". A wasu kalmomi, polysemy shine samuwar ma'anoni da yawa na kalma ɗaya ko jimla ɗaya, sau da yawa yana samo asali ne daga juyin tarihi da al'adu na harshe. Misali, kalmar “banki” na iya nufin cibiyar hada-hadar kudi, ko gefen kogi, ko kuma motsa jiki a cikin wasa, da dai sauransu, dangane da yanayin da ake ciki.