English to hausa meaning of

Ma'anar ƙamus na "bangare zuwa gaba ɗaya dangantaka" yana nufin alakar da ke tsakanin sashe da gaba ɗaya abin da ya kasance wani bangare ko ma'auni. Kalma ce da ake amfani da ita a fagage daban-daban, da suka haɗa da lissafi, falsafa, da kuma ilimin harshe, don bayyana hanyar da ɗaiɗaikun abubuwan ke da alaƙa da babban mahalli. A cikin wannan mahallin, “bangare” shine duk wani sinadari da ake la’akari da shi a matsayin wani babban mahalli ko tsari, kuma “dukan” yana nufin cikkaken halitta ko tsarin da aka yi daga waɗancan sassan. Ana amfani da ɓangaren da gabaɗayan alakar sau da yawa don fahimtar tsari da tsarin hadaddun tsarin, da kuma nazarin alakar da ke tsakanin ɗaiɗaikun abubuwan da ke tattare da mahallinsu.