English to hausa meaning of

Ma’anar ƙamus na “Ƙungiyar Masu Sa-kai ta Ƙasa” ita ce:Ƙungiya ko ƙungiya da ke da nufin tara jama’a da haɗa kai a matakin ƙasa don ayyuka ko dalilai na zamantakewa, al’adu, ko siyasa daban-daban. Ƙungiyar na iya samun takamaiman manufa ko manufa, kamar agajin bala'i, ci gaban al'umma, kare muhalli, ko bayar da shawarwari ga wasu batutuwa ko manufofi. Membobinta yawanci mutane ne waɗanda ke ba da lokacinsu, ƙwarewa, da albarkatun su da son rai don tallafawa manufofin ƙungiyar da ayyukan. Ƙungiyar masu sa kai ta ƙasa za ta iya ba da horo, albarkatu, da karramawa ga masu sa kai da kuma haɗa kai da wasu ƙungiyoyi ko hukumomin gwamnati don cimma manufofinta.