English to hausa meaning of

Kalmar "Möbius" (wani lokaci ana rubuta "Moebius") yawanci tana nufin masanin lissafi kuma masanin falaki August Ferdinand Möbius, wanda ya rayu a karni na 19 kuma ya shahara da aikinsa a fannin ilmin lissafi da topology. Duk da haka, kalmar "Möbius" tana iya komawa zuwa takamaiman ra'ayi na lissafi, Möbius tsiri, wanda ke da fuska mai girma biyu mai gefe ɗaya da gefe ɗaya. Ana samar da tsiri na Möbius ta hanyar ɗaukar takarda mai tsawo, sirara, a ba ta rabin murgudawa, sa'an nan kuma a haɗa ƙarshen tare. kamar a cikin sunayen kasuwanci, samfura, ko nassoshi na al'adu, amma waɗannan amfani galibi ana yin su ne ta hanyar ma'anar lissafi ko kuma masanin lissafin kansa.