English to hausa meaning of

Ƙananan Paleolithic lokaci ne na tarihin ɗan adam wanda ya samo asali daga farkon sanannun kayan aikin dutse, kimanin shekaru miliyan 2.6 da suka wuce, har zuwa farkon tsakiyar Paleolithic, kimanin shekaru 300,000 da suka wuce. Yana da alaƙa da haɓakar kayan aikin dutse na farko, waɗanda aka sani da kayan aikin Oldowan, waɗanda ke da sauƙi mai sauƙi da tsinke waɗanda aka yi ta hanyar bugun dutsen da wani. Ƙasar Paleolithic ta ƙasa kuma tana da alamar kasancewar nau'ikan ɗan adam da yawa, ciki har da Homo habilis da Homo erectus, waɗanda su ne hominids na farko da suka bar Afirka suka bazu a Asiya da Turai.