English to hausa meaning of

Ma'anar ƙamus na kalmar "junto" suna ne da ke nufin ƴan tsirarun mutane waɗanda suka haɗa kai a wata manufa ko manufa guda ɗaya, galibi sukan shiga siyasa ko neman ilimi. Sau da yawa ana amfani da kalmar wajen bayyana wani sirri ko keɓantacce ƙungiyar mutanen da suke aiki tare don cimma manufofinsu, kuma ana iya amfani da su wajen bayyana ƙungiyar mutanen da suke haɗuwa akai-akai don tattaunawa da musayar ra'ayi.

Synonyms

  1. cabal
  2. faction
  3. camarilla

Sentence Examples

  1. He mentioned it in a very artful manner at council, where I was told that some of the wisest appeared, at least, by their silence, to be of my opinion but others, who were my secret enemies, could not forbear some expressions which by a side wind reflected on me and from this time began an intrigue between his majesty, and a junto of ministers maliciously bent against me, which broke out in less than two months, and had like to have ended in my utter destruction.