English to hausa meaning of

Tsarin zurfafa tunani hanya ce ta tunani wadda a cikinta ake samun ƙa'idodi na gaba ɗaya ko ƙarshe daga takamaiman abubuwan lura ko gogewa. A wasu kalmomi, ya ƙunshi amfani da takamaiman misalai ko lura don yin gaba ɗaya ko tsinkaya. Sau da yawa ana amfani da tunani mai ban sha'awa a cikin binciken kimiyya kuma yana dogara ne akan ra'ayin cewa idan an lura da wani abu gaskiya ne a baya, zai iya zama gaskiya a nan gaba ma. Sabanin inductive reasoning shine rarrabuwar hankali, wanda a cikinsa ne aka zayyana takamaiman sakamako daga ka'idodi na gaba ɗaya ko wuraren zama.