English to hausa meaning of

Giles Lytton Strachey (1880-1932) marubuci ɗan Biritaniya ne kuma ɗan sukar da ya shahara saboda gudummawar da ya bayar a fagen tarihin wallafe-wallafe da kuma rawar da ya taka a cikin rukunin Bloomsbury, ƙungiyar haziƙai da masu fasaha waɗanda suka rayu kuma suka yi aiki a Landan lokacin farkon karni na 20. Shahararrun ayyukan Strachey sun hada da “Fitattun Victorians,” tarin zane-zanen tarihin rayuwar satirical na muhimman alkalumma daga zamanin Victoria, da kuma “Sarauniya Victoria,” wani muhimmin tarihin masarautar Burtaniya da ta dade tana mulki. An san Strachey da yin amfani da baƙar magana da wayo a cikin rubuce-rubucensa, da kuma yadda ya saba da tsarin tarihin rayuwarsa, wanda ya nanata yanayin abubuwan tarihi da na fassara.