English to hausa meaning of

Kalmar "epistasis" ra'ayi ne da farko da aka yi amfani da shi a cikin kwayoyin halitta kuma yana nufin hulɗar tsakanin kwayoyin halitta inda bayyanar wani nau'i na kwayar halitta ya rufe ko canza tasirin wani. Epistasis yana faruwa ne lokacin da tasirin kwayar halitta ɗaya (wanda ake kira "jinin gyarawa") ya canza ko yana danne nau'in halitta mai alaƙa da wata kwayar halitta (wanda ake kira "general Target"). Ma’ana, kasancewar ko rashin wata kwayar halitta tana shafar magana ko aikin wani jinsin. Wasu nau'ikan epistasis na yau da kullun sun haɗa da: Mai girma epistasis: A cikin wannan nau'in, kasancewar aƙalla mafi girman allele a wani wuri guda ɗaya yana rufe ma'anar alleles a wani wurin jinsin. /p> Ɗabi'a: A irin wannan nau'in, kasancewar aƙalla nau'i biyu na recessive alleles a wuri guda ɗaya yana rufe ma'anar alleles a wani wurin jinsin. Kwamitar cin nasarar bincike Epistasis: A cikin wannan nau'in, ana buƙatar aƙalla kayan maye na kayan maye. Epistasis na gaba: A irin wannan nau'in, ana buƙatar kasancewar aƙalla manyan allele guda ɗaya a kowane ɗayan nau'ikan nau'ikan nau'ikan halitta guda biyu don samar da wani nau'in halitta. > Mu'amalar Epistatic na iya yin tasiri sosai ga tsarin gado da kuma bambance-bambancen dabi'un da aka gani a cikin kwayoyin halitta. Fahimtar epistasis yana da mahimmanci wajen warware rikice-rikice na dabi'un kwayoyin halitta da kuma gadonsu.