English to hausa meaning of

Ma'anar ƙamus na kalmar "dabba na cikin gida" yana nufin nau'in dabba wanda ya fuskanci tsarin daidaitawa ga ikon ɗan adam da tasiri a kan al'ummomi da yawa. Dabbobin gida galibi mutane ne ke kiwo da kiwon su don dalilai daban-daban, kamar su zumunci, aiki, ko kuma tushen abinci, fiber, ko wasu albarkatu.Ba kamar sauran takwarorinsu na daji ba, dabbobin gida sun yi fama da kwayoyin halitta da kuma sauran halittu. canje-canjen halayen da ke sa su zama mafi dacewa ga mahalli da hulɗar ɗan adam. Waɗannan canje-canje na iya haɗawa da halaye irin su rage girman kai, haɓakar koyarwa, da canza halayen jiki don biyan bukatun ɗan adam ko abubuwan da ake so.Misalan dabbobin gida sun haɗa da karnuka, kuliyoyi, shanu, dawakai, alade, kaji, da tumaki , da dai sauransu. An zaɓi su don yin ayyuka na musamman kuma sun kasance masu alaƙa da al'ummomin ɗan adam a duk duniya. Dabbobin gida sukan dogara ga mutane don tsira, kulawa, da kuma haifuwarsu, kuma sun ƙulla alaƙar juna da ɗan adam a tsawon lokaci.