English to hausa meaning of

Kalmar “gini na diflomasiyya” gabaɗaya tana nufin wani gini ko hadadden gine-gine da gwamnatin ƙasar waje ta mallaka ko ta hayar don amfani da su a matsayin aikin diflomasiyya, kamar ofishin jakadanci, ofishin jakadanci, ko babban kwamiti. Waɗannan gine-gine galibi suna cikin babban birnin ƙasar da aka yi taron kuma suna zama a matsayin wurin zama da wurin aiki na ma'aikatan diflomasiyya waɗanda ke wakiltar gwamnatin ƙasashen waje. Gine-ginen diflomasiyya yawanci ana ba su matsayin doka ta musamman a ƙarƙashin dokokin ƙasa da ƙasa, waɗanda ke ba da wasu gata da kariya ga jami'an diflomasiyyar da ke aiki a wurin.