English to hausa meaning of

Ma'anar ƙamus na "kofin ƙarshe" yana nufin wasan zakara ko wasan gasa ko gasa inda ƙungiyar da ta yi nasara ke samun kofin kofi. Ana amfani da kalmar sau da yawa a yanayin wasan ƙwallon ƙafa (ƙwallon ƙafa) ko wasu wasannin ƙungiyar inda ake yawan gudanar da gasar cin kofin, kamar ƙwallon kwando ko rugby. Gasar wasan karshe dai ita ce ta karshe a gasar cin kofin zakarun Turai inda kungiyoyi ke fafatawa da juna a wasanni da dama, inda wadanda suka yi nasara za su tsallake zuwa zagaye na gaba har sai kungiyoyi biyu ne kawai suka rage za su fafata a wasan karshe.