English to hausa meaning of

Ma'anar ƙamus na " asibitin ƙwallon kwando" zaman horo ne ko taron bita, wanda ƙwararrun masu horar da ƙwallon kwando ko 'yan wasa ke jagoranta, wanda aka tsara shi don koyar da muhimman dabaru, dabaru, da dabarun wasan ƙwallon kwando. Ƙila a yi amfani da asibitocin zuwa ga ƴan wasa na shekaru daban-daban da matakan fasaha, kuma suna iya mayar da hankali kan fannoni daban-daban na wasan, kamar harbi, ɗigon ruwa, tsaro, ko wasan ƙungiyar. Hakanan asibitoci na iya haɗawa da atisaye, wasannin scrimmage, da sauran ayyuka na mu'amala don taimakawa mahalarta haɓaka ƙwarewar wasan ƙwallon kwando.