English to hausa meaning of

Arthur Tappan sunan mutum ne don haka ba shi da ma'anar ƙamus. Arthur Tappan (Mayu 22, 1786 - Yuli 23, 1865) ɗan Amurka ne mai kawar da kai kuma mai taimakon jama'a wanda ya yi aiki tuƙuru don kawo ƙarshen bauta da haɓaka ilimi ga Baƙin Amurkawa. Tare da ɗan'uwansa Lewis Tappan, ya kafa hukumar kididdiga ta Amurka ta farko kuma ya kasance mai ba da gudummawa wajen ba da gudummawa ga ƙungiyoyin abolitionist. Arthur Tappan kuma ya yi aiki a matsayin shugaban Ƙungiyar Yaƙi da Bautar Amurka kuma ya kasance memba na ƙungiyar Mishan na Amurka.