English to hausa meaning of

Ma'anar ƙamus na "ƙungiyar barasa" tana nufin ƙungiyar aiki a cikin ilmin sunadarai wanda ya ƙunshi atom ɗin oxygen da aka haɗa da carbon atom, wanda kuma aka haɗa shi da atom ɗin hydrogen. Wannan rukunin aiki yana da halayen barasa, waɗanda rukuni ne na mahadi na halitta waɗanda ke ɗauke da ɗaya ko fiye na waɗannan rukunin barasa. Barasa na iya samun nau'ikan kaddarorin jiki da sinadarai masu yawa dangane da takamaiman tsari na atom da ƙungiyoyin aiki a cikin kwayoyin halitta. Ana amfani da su a matsayin kaushi, mai, da kuma samar da kayayyaki iri-iri.